-‘๑’-AARON YAN VIỆT NAM FANSITE-‘๑’-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

-‘๑’-AARON YAN VIỆT NAM FANSITE-‘๑’-

-‘๑’-NGÔI NHÀ AARON YAN VIỆT NAM-‘๑’-

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
 Karin (407)
 greenapple (378)
 alex (329)
 XiaoYin (168)
 happyday_14190 (147)
 laudaico233 (146)
 ariel (129)
 Karu Ruan (128)
 tiffany (120)
 rainny_tham (101)

Share | 

[10/9/11] Đã bao lâu rồi?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
[10/9/11] Đã bao lâu rồi? Icon_minitimeSat Sep 10, 2011 11:44 pm

Karu Ruan

Pudding To Love

Karu Ruan

Pudding To Love

Bài gửiTiêu đề: [10/9/11] Đã bao lâu rồi?

À, đã bao lâu rồi tôi chưa về thăm lại ngôi nhà cũ thân yêu này nhỉ? Chắc cũng 2 tháng rồi cơ. Mòng mòng giữa thế giới âm nhạc và học hành, gần như đảo điên vì thù tạc bất công xã hội, cuối cùng thì chỉ một cú nhấp chuột thì lại có thể về lại ngôi nhà thanh tĩnh nghe tiếng hát dịu dàng ngay khi mới vài index của thiên thần.

À,đã bao lâu rồi kể từ khi cả nhà chúng ta chuyển sang YLAVN nhỉ? Ôi tôi cũng không muốn nhớ. Bỗng dưng chỉ vì chuyện sát nhập, cả nhà êm ấm đột nhiên cãi vã, đau lòng quá. Cuối cùng thì, có mấy ai nhớ mà quay lại ngôi nhà AVNF này chăng?

À, đã bao lâu rồi tôi chưa được thấy những cảm xúc có hờn có dỗi mỗi khi thấy các bạn comt 1 dòng và lại phải edt bài cảnh cáo? Mặc dù không phải ai cũng tuân thủ rule của Rum, nhưng khi edit cho mọi người, tôi thật sự vẫn thấy vui vì các bạn vẫn comt cho bài, mặc dù có những bài không để hide. Cám ơn các bạn nhiều lắm.

À, đã bao lâu rồi tôi không còn được nghe ss Rin kêu gọi làm bann cho rum đi nào nữa. Chỉ mới đây, khi nghe nói nên thay 1 cái bann mới cho nhà, tôi mới tức tốc trở về đây, nhận ra yên tĩnh, đóng bụi, lạnh lùng. Tôi phủi đi lớp bụi vô tâm đó,dùng tình cảm của mình sưởi ấm cái lạnh đó, nhưng yên tĩnh vẫn không thể biến thành hư vô. Rốt cuộc thì, đây có còn là căn nhà của tôi không?

À, đã bao lâu rồi tôi không còn được xem những thông báo của ss XiaoYin, không còn được ngày ngày nhìn bảng thống kê xem có những bạn nào mới reg vào rum, không còn được đọc những dòng comt ngắn ngủi nhưng đáng yêu của các bạn? Tôi thấy nhớ những ngày ở Rum quá. Nhớ buổi tối thức thâu đêm để thay skin rồi nơm nớp chờ phản ứng của các bạn. Lực lượng fan C-pop cũng chúng ta không đông bằng fan K-pop, nhưng chưa bao giờ tôi thấy cô đơn hơn lúc này, khi mà mọi người đã rời đi rồi, để lại căn nhà vằng, những dòng bình luận viết vội, cùng tiếng hát ngọt ngào của một thiên thần ở đây...

[10/9/11] Đã bao lâu rồi? Icon_minitimeTue Sep 13, 2011 7:34 pm

jeremy.kun

Pudding Listener

jeremy.kun

Pudding Listener

Birthday : 10/12/1994
Zodiac : Sagittarius
Đến từ Đến từ : hà nội

Bài gửiTiêu đề: Re: [10/9/11] Đã bao lâu rồi?

lúc ms về đây thì vui vẻ. ”wow! Trở lại rồi. Có ai đang ở đây k nhỉ? Để xem nào, mình sẽ đọc lại n~ bài viết cũ. ^^”
Thì lại thấy n~ dòng chữ này... Thực tâm trạng :-<
Chỉ là dọn nhà thôi ạ :) tcảm với nơi này vẫn thật đặc biệt!
M.người thu dọn tư trang, đến với tổ ấm ms. Mỗi ng mang theo 1 cảm xúc. Nz ai b' đc cảm giác của mình mỗi khi trở lại vẫn như cảm giác của lần đầu tiên bước đến. :)
Vẫn còn nụ cười thiên thần phía sau lớp bụi và sự lạnh lẽo... Vẫn là bài hát quen thuộc không hợp âm nào bị sai...
:)

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)

[10/9/11] Đã bao lâu rồi? Icon_minitimeTue Sep 13, 2011 11:53 pm

Karu Ruan

Pudding To Love

Karu Ruan

Pudding To Love

jeremy.kun đã viết:
lúc ms về đây thì vui vẻ. ”wow! Trở lại rồi. Có ai đang ở đây k nhỉ? Để xem nào, mình sẽ đọc lại n~ bài viết cũ. ^^”
Thì lại thấy n~ dòng chữ này... Thực tâm trạng :-<
Chỉ là dọn nhà thôi ạ :) tcảm với nơi này vẫn thật đặc biệt!
M.người thu dọn tư trang, đến với tổ ấm ms. Mỗi ng mang theo 1 cảm xúc. Nz ai b' đc cảm giác của mình mỗi khi trở lại vẫn như cảm giác của lần đầu tiên bước đến. :)
Vẫn còn nụ cười thiên thần phía sau lớp bụi và sự lạnh lẽo... Vẫn là bài hát quen thuộc không hợp âm nào bị sai...
:)

không ngờ vẫn còn người về đây à nha :"> *ôm hôn nồng thắm*~~
Thật ra nghe nói nhà mình qua kia có vài người không thích nghi được nên bị lạc lõng :">
tự nhyn ss lại muốn mình xây dựng lại AVNF ngày xưa~
Vẫn sẽ ngồii edit bài cho các bạn, nhưng chưa bao giờ hết hứng thú mối lần đọc 1 comment mới :">

[10/9/11] Đã bao lâu rồi? Icon_minitimeThu Sep 15, 2011 7:46 am

oceanphoenix

Pudding Fan

oceanphoenix

Birthday : 30/04/1990
Zodiac : Taurus

Hic!
Đang đầy tâm trạng vô lại càng thấy đau lòng
Đang buồn vì bên AVNF mình sang đó thì mất chức design leader của Karu
Còn hôm qua còn thấy đại đa số là vote cho MIT team leader
Công nhận là có cảm giác lạc lõng
ss tham gia rất nhiều forum
Nhưng cái cảm giác vui vẻ thì thật khó tìm
AVNF tuy yên ả nhưng Ốc vẫn thấy rất vui
Nhưng chuyển sang nhà mới cũng không hẳn kết thúc của mọi việc
Ốc vẫn đang gắng nghĩ vậy
Chỉ là 1 bước khởi đầu mới
Xây dựng được 1 cộng đồng fan thống nhất cũng là 1 điều rất hay
Nhưng dĩ nhiên mỗi người mỗi tính
Chúng ta phải hiểu và thông cảm cho nhau mà hình thành nên 1 cộng đồng fan duy nhất thôi
Mong mọi người sớm làm quen được với nhà mới

[10/9/11] Đã bao lâu rồi? Icon_minitimeThu Sep 15, 2011 10:01 pm

greenapple

Yue Lai Yue Ai

greenapple

Yue Lai Yue Ai

Birthday : 21/10/1993
Zodiac : Libra

cũng đã lâu rồi táo mới trở về 4rum cũ, mọi thứ vẫn như ngày nào, vẫn thân thuộc, vẫn gần gũi biết bao
trái tim chợt hẫng đi một nhịp, bao cảm xúc chợt ùa về
chuyển qua nhà mới, quen biết bao bạn mới, có những niềm vui mới nhưng mỗi khi trở về, tim táo lại ấm lại như đứa con sau bao năm phiêu bạt chợt trở về quê hương với bao shình bong thân thương
đã xa rồi những lần ta chặt chém vợ chồng con cái nhà này nhà kia
cũng qua đi những lần tụ họp chatroom 8888
tất cả chỉ còn là những kỉ niệm
nụ cười của Lun vẫn ở đó, tình yêu của chúng ta vẫn ở đó và......
4rum vẫn còn đó, vẫn tồn tại, vẫn lưu giữ kỉ niệm với bao buồn vui hỉ nộ phải không bạn,
nghe câu hát cũ " và cũng đã đủ lớn để mong bé lại, như ngày hôm qua"
chợt muốn quay trở lại thời gian xưa, quay lại với những kỉ niệm cũ như thuở ban đâu chúng ta gặp nhau, các bạn nhỉ
mỗi lúc buồn, mỗi lúc vui, bạn hãy trở về đây, táo nghĩ khi trở về bạn sẽ thấy ấm lòng lại, sẽ trở về với những cảm xúc vẹn nguyên nhất, thuần khiết nhất, bởi đây là nơi mà 1 phần tâm hồn chúng ta chợt lắng lại, chợt yêu thương thật nhiều
nhớ quá ngày xưa

[10/9/11] Đã bao lâu rồi? Icon_minitimeThu Sep 15, 2011 10:36 pm

alex

Yue Lai Yue Ai

alex

Yue Lai Yue Ai

http://phungnghi98.wordpress.com
Birthday : 23/10/1995
Zodiac : Scorpio
Đến từ Đến từ : from bottom of Bu's heart, Bu's honey

một cảm giác gì đó, vừa nhớ nhung lại vừa thấy hối tiếc, suýt nữa đã quên mất bản thân đã tồn tại nơi đây, và suýt nữa đã đánh rơi cái nỗi nhớ này vào bể không vô tận của thời gian.

Karu này, chị cũng đã không vào đây hai tháng rồi =)) chính xác là từ sau lần cuối chúng ta nói chuyện về cái ban ở đây nhỉ...có rất nhìu thứ, rất mún nỗ lực, nhưng rồi lại nhận ra bản thân đang lạc lõng. Có rất nhìu thứ mún hỏi và mún sẽ chia cùng mn, nhưng dường như, chúng ta lại như ng xa lạ vs nhau vậy.

Đã bao lâu rồi nhỉ? Đã bao lâu rồi, chính mình đã bỏ rơi đứa con do mình tạo ra như thế này?

Thực không quen. Và thực cảm thấy chơi vơi lắm lắm.

Nơi đây...

Kí ức lại cứ ào ạt ùa về, như một cơn bão không định hình. Còn nhớ ngày nào, hai bạn chẻ Karu và vợ mình hì hụi thay cái skin cả đêm, để rồi nghe khen "phổng mũi" luôn ấy chứ =)) Còn nhớ mấy ngày cúi cùng, mọi ng mới chân chân chính chính mà bày tỏ cảm xúc của mình đối với pé Rum này của vợ mình, XiaoYin và Karu =)) còn nhớ ngày hôm ấy, mình mới nhận ra, không phải chỉ riêng mình mình có cảm xúc này. Nhớ lắm a, nhớ là nhờ bé Rum này, mà mình mới "phát hiện" ra một em cực kì đáng yêu Karu nữa =)) dạo trước là hình như quen Karu bên CVFS nhỉ :"> ừ, mình nhớ ss XiaoYin nữa =)) tuy chưa lần nào nc cũng như chưa từng thấy ảnh nữa, nhưng mình vẫn cứ có cảm giác thân thuộc lắm.

Karu này...dạo này cưng có khỏe không? :"> đừng có mà tự kỉ nữa nhé. Bùn thì cứ khóc rồi ngủ đi :"> ngủ rồi thấy Yeye đáng iêu của em rồi thì lại k còn nhớ gì cả. Đôi khi, chúng ta cần mất đi kí ức của ngày hôm qua để sống tiếp một ngày mới tốt hơn đấy em ạ...

Phủi đi lớp bụi của thời gian...
Alex chính thức đóng đinh nơi đây =))

Cất nỗi nhớ vào lòng
Chạy ra.

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)

[10/9/11] Đã bao lâu rồi? Icon_minitimeThu Sep 22, 2011 12:25 pm

Pudding Fan

angle-uke

ôn lại những kỉ niệm, đó là điều mỗi con người đều muốn làm vào những lúc cô đơn.
Nhưng tại sao các bạn lại không thử mở lòng mình ra một chút, thử hòa đồng ở một nơi mới. Làm sao bạn biết những người kia có yêu quý mình hay không, họ có bao nhiêu điều muốn chia sẻ, tìm hiểu về các bạn ?

Hãy bắt tay, vài câu nói chuyện, cho dù chỉ là hỏi thăm bâng quơ, bạn tên gì ? bạn ở đâu ? bạn thích gì ?.... Không phải tất cả chúng ta khi mới quen nhau đều bắt đầu như thế hay sao ?

Đừng đứng 1 chỗ chờ đợi người khác tới, hãy bước đi về phía họ, biết đâu phía đó, đang có những vòng tay dang rộng mong muốn cho bạn một cái ôm . :">

Và còn một điều quan trọng hơn nữa, ở đâu, nơi cũ, hay nơi mới, người thân quen, hay chỉ là những người xa lạ, thfi tất cả đều có chung một tình yêu. Hãy vì tình yêu ấy, mở lòng ra nhé :X
[b]

[10/9/11] Đã bao lâu rồi? Icon_minitimeSat Sep 24, 2011 5:51 pm

jeremy.kun

Pudding Listener

jeremy.kun

Pudding Listener

Birthday : 10/12/1994
Zodiac : Sagittarius
Đến từ Đến từ : hà nội

[10/9/11] Đã bao lâu rồi? 395409 cái vấn đề thích nghi ấy thì thật là khó nói

nhưng e thích nghi nhanh lắm nên thấy rất tốt [10/9/11] Đã bao lâu rồi? 241241

hay là ss cũng nằm trong danh sách những người chưa thích nghi nên mới có suy nghĩ như thế [10/9/11] Đã bao lâu rồi? 876492 ....

[10/9/11] Đã bao lâu rồi? Icon_minitime

Sponsored content

[10/9/11] Đã bao lâu rồi?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
Khôngnên viết toàn tiếng Anh hay tiếng nước ngoài
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài